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Mpendwa,

"Salaam katika pendo la Bwana na Mwokozi wetu Yesu Kristo”

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA KIDATO CHA I, III KWA MWAKA WA
MASOMO 2021.

Napenda kuchukua nafasi hii kukupongeza kwa kuchaguliwa kujiunga na kidato cha
kwanza/Tatu katika Shule ya Sekondari Lwandai.

Shule hii inamilikiwa na Dayosisi ya Kaskazini- Mashariki ya Kanisa la Kiinjili la
Kilutheri Tanzania. Licha ya kutoa huduma ya Elimu kwa mwongozo wa Wizara ya
Elimu, Shule inasisitiza utoaji wa Malezi ya Kiroho. Katika taratibu zake za kila siku
za uendeshaji wa Shule, Sala imepewa nafasi muhimu kwa wote,

Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 05/ 07/2021 hivyo wanafunzi
wanatakiwa Shuleni tar 03/ 07/2021. Ufikapo shuleni utapokelewa na Mwalimu
wa zamu pamoja na Mwalimu wa Darasa. Pia utafanyiwa ukaguzi wa mahitaji
uliyoagizwa.

JINSI YA KUFIKA SHULE (USAFIRI):
Kwa wale wanaotoka Dar es Salaam wanashauriwa kupanda mabasi yafuatayo,
amabayo yanafika hadi Lwandai.
1. Shambalai Bus Service
2. Mining Nice Bus Service
3. Kibomboi Bus Service
Mabasi haya yote yanapatikana stendi ya Mabasi Ubungo Dar es Salaam.

Wale wa Mikoa ya Kilimanjaro, Arusha na Manyara, wapande basi la Chakito na
Kibomboi yanayotoka Arusha mpaka Mlalo - Lwandai. Wale wa Tanga
wanashauriwa kupanda mabasi ya Mtembezi, Mwaju, Kibomboi na chakito.




MAHITAJI vaA SHULE.

1. SARE zA SHULE:
A. SARE zA DARASANI
I)WAVULANA
(a). Kila mwanafunzi anapaswa kuja na sare za shule. Suruali za kaki mbili
(2) na mashati Meupe ya mikono mifupi mawili (2).
(b). Aje na Viaty V¥a ngozi visivyo na urembo, viwe vyeusi vya kufunga na

kamba, visivyo na visigino virefu na soksi nyeupe au za rangi moja
yoyote,

(C).Atapatiwa Sweta, Tai, T-Shirt, na kitambulisho hapa shuleni.

IT) WASICHANA:

(a) Kila mwanafunzi anapaswa kuja na sare za shule, sketi mbili (2) za
rangi ya pinki na mashati meupe mawili (2) mikono mifupi.

(b) Aje na Viatu vya Ngozi visivyo na urembo wala visigino na viwe vyeusi
vya kufunga na kamba na soksi nyeupe.

(C) Atapatiwa Sweta, Tai, T-Shirt na kitambulisho hapa shuleni.

B. SARE ZA KUSHINDIA
I) WAVULANA

- Waje na Suruali mbili/Dark Blue na T-Shirt mbili (2) rangi ya blue isiyo na

maandishi ya aina yoyote, mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo nyingine
zaidi ya hizi zilizoagizwa.

II) WASICHANA

Waje na magauni mawili ya rangi ya Dark Blue (kitambaaa kizito)
mshono wa debe na marinda ya pasi yaanzie kiunoni.

- Hakikisha mtoto wako unamnunulia nguo aina ya Kirinda kizito
(UNDERSKIRT) au shumizi. Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo
nyingine zaidi ya hizi alizoagizwa.

2. MAHITAJI MENGINE KWA WOTE.
* Aje na Godoro (Futi 2/, )

» Aje na madaftari makubwa 10 (counter quire 3 au 4)

* Mzazi amnunuliwe mtoto Sanduku ya Bati (Tranker) kwa ajili ya
kuhifadhia vifaa vyake.

» Aje na vifaa vya usafi (Panga, Jembe na Fagio (Soft broom).

» Sweta au Jaketi kwa ajili ya baridi lisiwe na maandishi au picha.

« Aje na shuka mbili(2) rangi ya light blue, pamoja na blanket; na mto.

« Aje na Mafaili manne(4) kwa ajili ya kutunzia mitihani yake.

« Nguo za michezo na raba nyeusi

» Ream mbili (2) ya karatasi aina ya A4, January 1 na July 1.

« Vyombo vya chakula (kikombe, sahani, bakuli na kijiko).



* Aje fﬂa picha 4 (passport size) zilizopigwa akiwa na shati jeupe kwa ajili
Ya jalada la Mwanafunzi na kwenye Ubao.

* Aje na Kitabu cha nyimbo (Tumwabudu Mungu)

NB: Mahitaji ha

ya hapo juu ni lazima kila mmoja awe nayo na
ukaguzi

utafanyika mara mwanafunzi afikapo shuleni.

3. MAISHA YA SHULE:

Shule ya Sekondari Lwandai ni mchanganyiko (Co - Education) wavulana

pgmqja Na wasichana. Hivyo maisha mazima ya shule pamoja na sheria zetu
Zinazingatia mchanganyiko huo.

Mwanafunzi anapoishi shuleni anatakiwa kufuata taratibu za sheria za shule.

Mwanafunzi atakaye kiuka sheria za shule hatavumilika. Angalia
Kiambatanisho A,

Shule inatoa chakula cha kawaida kwa wanafunzi wote, haina chakula

maalumu (special diet) kwa ajili ya wanafunzi wenye matatizo ya chakula
maalum

4. KUWATEMBELEA WANAFUNZL.

Kila mzazi wa mwanafunzi anatakiwa kuleta majina ya watu wawili pamoja na
picha zao. Na hao ndio watakaoruhusiwa kufika shuleni mara moja kwa
muhula (Term) Ili kuondoa usumbufy mzazi/mlezi akitaka kuja itampasa
kutoa taarifa kwa njia ya simu kabla hajafika shuleni.

Kutakuwepo na siku rasmi ya wazazi (Parents Day) kuwatembelea
wanafunzi

hapa shuleni, Wazazi/ Walezi mtapewa taarifa na uongozi wa Shule.

5. MATIBABU:

Matibabu kwa wanafunzi yanapatikana katika Kituo cha Afya - Mlalo ambacho

kipo mita 200 toka shuleni. Pia shule ina KIT ya dawa za aina zote kwa afya
ya mwanafunzi.

Mzazi atagharamia matibabu ya ziada Iwapo mwanafunzi atalazwa kwenye
Hospital ya Wilaya au Mkoa (Manispaa)
Wazazi wanatakiwa kuwapa watoto wao kadi za Bima ya afya.

Fomu ya afya ya mwanafunzi (Medical Form) (kiambatanisho C) ijazwe
kwa usahihi ili kujua afya ya mtoto ili tuweze kumsaidia.

6. MALIPO YOTE YANAYOTAKIWA KULIPWA NI KAMA IFUATAVYO:-
(I) ADA YA SHULE KWA MWAKA:

Ada ya shule na Ustawi wa Shule Jumla Tshs. 935,000/=



DWALL LIFUATALO LINAONYESHA NAMNA YA MALIPO YA ADA KWA
MWAKA MZIMA KWA VIPINDI VINNE (4)

TAREHE | AWAMU I | AWAMU II | AWAMU III
101/ 01/ 2021 HADT |
128/ 02/ 2021
101/04/ 2021 HADT | —— ’
' 30/ 05/ 2021 |
01/07/2021HADT | ———F—— ’

AWAMU 1V

30/ 09/ 2021 600,000, =
01/10/ 2021 HApy ——— | 209,000/=
30/ 10/ 2021

335,000/=
935,000/ =

Malipo yote yalipwe kupitia kwenye akaunti ya shule ya NMB,
NED - ELCT Lwandai Sekondary School,

Akaunti na. 41 603300003 halafu aje na Bank - Slip - HALISI.
Fedha taslim za ada hazitapokelewa.

MICHANGO MINGINE YA FEDHA TASLIMU (CASH IN HAND)

- Wazazi/ Walezi wa vijana wa kidato cha kwanza (I) hadi sita (VI) kwa kila
Mwanafunzi mtachangia kiasi cha Tsh. 4,000/ =(Elfu nne tu.) kwa ajili ya gharama
za Walimu watakaowasindikiza vijana kipindi cha likizo ndefu na fupi.

(Kiasi hiki atakuja nacho mkononi)
Wazazi/ Walezi mnaombwa kuchangia kiasi cha Tsh. 10,000/= (Elfu kumi tu) kwa

ajili ya bima vya afya, mchango huu ni kwa ajli ya wale ambao hawajakatiwa bima ya
afya. (Kiasi hiki atakuja nacho mkononi)

Wazazi lipeni Ada kwa wakati ili kukwepa usumbufu, mpatie mwanao
Pay - In - Slip ya Bank. Mwanao hatapokelewa bila SLIP au kwa maelezo
kwamba Mzazi/Mlezi ametuma hela Bank au atazituma baadae. Naomba sana
wazazi tushirikiane katika hili ili kurahisisha uendeshaji wetu wa kazi.

Hata hivyo Mzazi hafungwi kulipa ada yote kwa pamoja

KARIBU LWANDAI
"KUMCHA BWANA NI CHANZO CHA MAARIFA” (Mith: 1:7a)

Ahsante,
Nakutakia Baraka za Bwana.
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MKUU WA SHULE.



SEHEMU YA SHERIA ZA SHULE. |

Lengo la shule nj kutoa vijana walioelimika vizuri na wenye TABIA NJEMA
INAYOZINGATIA MAADILI MEMA. Wanatakiwa kuonyesha jinsi gani wanaweza kutumia
UJUZI maarifa waliyoyapata kwa manufaa ya Taifa na manufaa yao binafsi.

1. Kila mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria Sala ya asubuhi na jioni bila kukosa.

2 Qnatakiwa kuzingatia Ratiba ya Shule/masomo na taratibu zote za shule kama
Zitakavyotolewa kwenye baraza la shule wakati wa "Orientation week”

3. Ni marufuku kutumia madawa ya kulevya, vileo vya aina yoyote, sigara au bangi.
Yeyote atakayedhaniwa au kukamatwa atafukuzwa shule mara moja.

4. Ni marufuku kwa mwanafunzi
i) Migomo Ya aina yoyote
i) Utoaji mimba
i) Ngono, Utoro
V) Maandamano yasiyo halali na lugha chafu za matusi
V)  Wizi wa aina yeyote
Vi) Kupigana na wanafunzi/Mwalimu au mfanyakazi wa shule, kutoa lugha chafu,
Wizi na uharibifu wa mali za binafsi na za shule.
Mwanafunzi ukibainika kuvunja hayo hapo Juu utafukuzwa shule.

kushiriki kwa vitendo au mawazo yafuatayo:

S. Kila mwanafunzi anatakiwa kufikia kiwango cha alama za kufaulu katika
masomo, kiwango hicho ni Marks 46 kwa mhula. Hii inamaanisha mazoezi ya

kila siku, majaribio na mtihani wa muhula. Mwanafunzi asipofikia wastani
atalazimika kurudia kidato.

6. Mwanafunzi atatakiwa kulipa Ada na Michango ya shule mara tu afikapo shule.
Yeyote atakayebaki na ada mfukoni atarudishwa nyumbani mara moja.

7. Ni marufuku kabisa kufuga ndevu au nywele ndefu. Mitindo ya nywele itakuwa ni ile
iliyokubaliwa na shule. Usukaji, nywele hauruhusiwi kabisa.

8. Uongozi wa shule unayo mamlaka ya kufungua barua ya mwanafunzi na kuikagua
mizigo iwapo kuna haja ya kufanya hivyo.

9. Mawasiliano yoyote ama taarifa zozote kati Ya mwanafunzi na Jamaa yake lazima
yafanyike kipitia uongozi wa shule.

10.Mwanafunzi haruhusiwi kukaribisha au kupokea mgeni yeyote yule bila kibali cha
mwalimu wa zamu

11.Ni marufuku kwa mwanafunzi yeyote kuwa na kisu, panga au kitu chochote cha
hatari bwenini.

12.Mawasiliano yote yatakuwa katika lugha ya Kiingereza,

13. Ni marufuku kwa mwanafunzi kuwa na aina Ya mavazi yanayoashiria makundi
fulani, yenye picha za mapenzi, matangazo ya vikundi vya kigaidi au kapero na
simu. Mwanafunzi atakayekamatwa na vity hivyo, shule itavitaifisha, naye
atachukuliwa hatua kali.
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KIAPO

_ I ambaye nitakuwa mwanafunzi katika shule yako,
nimesoma na kuelewa mabhitaji na masharti ya shule. Ninakubali kutimiza maagzo

na kufuata masharti na sheria zote za shule pia nitasoma kwa bidii ili kutumia nafasi
niliyoipata.

SAHIHI YA MWANAFUNZI SAHIHI NA JINA LA MZAZI/MLEZI

b Ambaye ni mzazi/mlezi wa mwanafunzi
......................................... nitahakikisha mtoto wangu ninamlipia fedha za ada na
michango kama ilivyooneshwa kwenye barua ya kujiunga bila kukosa. Pia
nakubaliana na sheria za shule kama zilivyoambatanishwa.

llllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllll

JINA LA MZAZI. SAINI YA MZAZI
C: Barua na taarifa za maendeleo ya mwanagu zitumwe kwa
JiN@: e

SiIMU e

N.B Fomu hii ijazwe na aje nayo shuleni tarehe 03/ 07/ 2021.
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EVANGELICAL LUTHERAN CHURCH IN TANZANIA

NORTH EASTERN DIOCESE
LWANDAI SECONDARY
S.L.P. 01, MLALO

MEDICAL FORM

lllllllllllllllllllllllllll

REF:REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF MR/MISS

Please examine the above named pupil and give report regarding his/her suitability
for undertaking secondary school studies.

..................

...................................................
.....................................................
.................................................
...........................................

...................................

Eye Test....oiceeeeeeeeeceeee .
@7 ol = .
v BAFS TeBk v mmemsassssessesnan .
10. =t (1T RN
i /2% sla s 153 = I
12, Pregnancy (for girls DnlV) . ses s ;

LOND G WN
wn
~Z
]
=
=
_I
(D
w)
—t

ANY ADDITION (INFORMATION: Please defects or impairment, infection, family
AISEASES ©LC.....viiiiiciee e

..........................................................................................................

..........................................................................................................

[ certify that the above pupils are suitable/unsuitable for secondary school studies.
If unsuitable give reasons

.................................................
................................

............................................................................................................

Date .o, Official stamp
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SHERIA NA KANUNI ZA SHULE '
Shule hit inacndeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu na. 25 ya mwake 1978, Aidha

Inazingatia miongozo vote inayotolewa na waizara yenye dhamana ya Elimu nchini.. Lengo Ta
shule hii pia ni kutoa vijana walioelimika vizuri na wenye TABIA NJEMA INAYOZINGATIA
MAADILI MEMA. Wanatakiwa kuonyesha jinsi gani wanaweza Kutumia UJUZT na
MAARIFA waliyoyapata kwa manufaa va Taifa na manufaa yao binafsi. Unapaswa kuzingatia

yatuatayo ambayo yvatafafanuliwa kwa kirelu utakapowasili shuleni

13)
a)
b)
¢)

d)
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BAADHI YA SHERIA ZA SHULE

Kila mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria katika shughuli zote za kila siku. Sala ya asubuhi na

Jioni bila kukosa.

Heshima kwa walimu, viongozi, walanyakazi wasio walimu, wanalunzi wengine na jamii kwa
ujumla ni jambo la lazima.

Kila mwanafunzi sharti acpuke na kuchukia vitendo vyovyote vya uongo. uzushi, wizi
uasherati. ulevi. uvutaji sigara na uchoyo.

Vipindi vyote vilivyopo kwenye ratiba ya shule ni lazima uvihudhurie bila kukosa pamoja na
shughuli za nje ya darasa.

Kuzingatia mipaka ya shule na kuhakikisha uko ndani ya mipaka ya shule wakati wote.
Kutunza usali wa mwili, majengo na mazingira kwa ujumla na kuepuka kuzalisha taka na
kutupa taka hovyo.

Mwanalunzi atatakiwa kulipa Ada na Michango ya shule mara tu afikapo shule. Yeyote atakaycbaki
na ada (pay inslip ) mfukoni atarudishwa nyumbani mara moja.

Kuvaa sare za shule wakati wote, sare isivaliwe na urembo wowote kama vile pete, mikufu,
hina. ndevu. kucha ndetu, lipstick n.k.

Mwanafunzi haruhusiwi kutumia vifaa vya umeme kama vile pasi, heater, jiko la umeme. n.k
Ni marufuku mwanafunzi kumiliki wala kutumia simu ya mkononi wakati wote awapo shule.
Ni marufuku mwanafunzi yeyote kutembelea mabweni yasiyo ya jinsia yake

Mwanalunzi haruhusiwi kutembelea nyumba za walimu au wafanyakazi wa shule bila idhini.
Ni marufuku wanatunzi kuwa na silaha ya aina yoyote bwenini,

Kila mwanafunzi anatakiwa kufikia wastani wa shule kila ifikapo mwisho wa muhula ambao
ni kiwango cha wastani wa C. (Chini ya hapo atalazimika kukariri darasa).

Mawasiliano ya aina yoyole kati ya mwanafunzi na wenzake au mwalimu ni kwa lugha ya
kiingereza tu.

Kutimiza kwa makini maandalizi ya jioni (preparation) ni lazima

MAKOSA YANAYOWEZA KUKUFUKUZA SHULE

Wizi

Uasherati. ubakaji. Usagaji na Ushoga

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya vikiwemo uvutaji bangi, sigara na kubeli.
Kupiga au kupigana

Kuharibu kwa makusudi mali ya UMMA

Kudharau wimbo na Bendera ya Taifa

Kupata mimba au kumpa mimba mwanafunzi au mwanamke yeyote

Kuoa mimba au kuolewa

Kugoma. kuchochea mgomo, kuongoza na kuvunja amani na usalama wa shule
Kukataa adhabu kwa makusudi kutoka kwa viongozi au walimu.

Kutoka nje ya mipaka ya shule bila ruhusa toka mamlaka husika

Utoro wa aina yoyote, kulala nje ya shule bila ruhusa, na

Kuonekana katika kumbi za starehe na nyumba za kulala wageni.

Mwanalunzi kuwa na simu ya mkononi.
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